สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยีของนักเรียน ครั้งที่ 68 ระดับชาติ ปีการศึกษา 2561
ภูมิภาค : ภาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ณ จังหวัดนครปฐม
ระหว่าง วันที่ 25 - 27 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดธารพูด 1. เด็กชายณัฐกานต์  มงคลธารทิพย์
 
1. นางสุนันท์  จันทสี
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดละครประวัติศาสตร์ ป.1-ม.3 93.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองปรือกันยาง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  วาจาดี
2. เด็กชายคุณากร  มุขมลตรี
3. เด็กชายชนาธิป  แก้วอำไพร
4. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  ลาน้ำคำ
5. เด็กชายทวีชัย  แสงไธสง
6. เด็กหญิงทักษวดี  บุญประโคน
7. เด็กชายทินกร  ภักดี
8. เด็กชายธีรพัทธ์  สิงห์โพธิ์
9. เด็กชายนันทพงษ์  นาคประสิทธิ์
10. เด็กหญิงนันทวัน  ปู่พระบุญ
11. เด็กหญิงปวีณา  แสนสำอางค์
12. เด็กหญิงพรพิมล  บุญช่วย
13. เด็กหญิงพรรณนารา  บุญแต่ง
14. เด็กหญิงพรไพลิน  นาแซง
15. เด็กหญิงพัชรินทร์  คำลือ
16. เด็กหญิงมุทิตา  ช่างเกวียน
17. เด็กหญิงสวรินทร์  ธนูทอง
18. เด็กชายอนุภาพ  ตะนาดไธสง
19. เด็กหญิงเปรมมิกา  หินชัด
20. เด็กชายเอกรัตน์  สารกูล
 
1. นายร้อยเอ็ด  เจริญนางรอง
2. นายปฏิวัติ  ภักดีกุล
3. นางสาววิภาพร  หมอรัตน์
4. นางปริญญาภรณ์  บุตะเคียน
5. นางสาวน้ำทิพย์  ระสอน
 
3 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 92.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธีราวิทยา 1. เด็กหญิงวรรณิดา   ตันตะราวงศา
 
1. นางฤทัยรัตน์  เวชพนม
 
4 คอมพิวเตอร์ การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาหินซ้อน 1. เด็กชายจิมมี่  ลายเทื่อน
2. เด็กชายจิรายุทธ  พานิช
3. เด็กชายณรงค์ศักดิ์  ช่วงจั่น
 
1. นายณรงค์ศักดิ์  เจริญสิทธิชัย
2. นายวิทยา  เปี่ยมเต็ม
 
5 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาเหล่าบก 1. เด็กหญิงกรรภิรมย์  สังค์อ่อนดี
2. เด็กหญิงนภานารา  เทพมงคล
3. เด็กหญิงมุกมณี  นนชาลี
 
1. นางอนงค์  สียา
2. นางเพียงเพ็ญ  อิ่มสมบัติ
 
6 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองอุดม 1. เด็กชายชนาธิป  หาญณรงค์
 
1. นางสาวศิริวรรณ  แสวงหา