สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนคณะราษฎร์บำรุงปทุมธานี สพม. เขต ๔ (ปทุมธานี,สระบุรี)

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา
ณ จังหวัดปทุมธานี (กลุ่ม1)
ระหว่าง วันที่ 10 - 11 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2561

กลุ่มสาระการเรียนรู้ : ������������������������������������������������������������������������������������������

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายรัญ  นิพิฐวัธนะผล
 
1. นางอุรุยา  กรดงาม
 
2 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 81 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวฐิตารีย์  บุญนิธิพันธุ์
 
1. นางกฤติยา  ปิยะแสงทอง
 
3 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงณัฏฐพิชา  พงศ์พรหม
2. เด็กหญิงปุณยวีร์  นรเอี่ยม
3. เด็กหญิงอาทิตยา  หวังดี
 
1. นางสาวสุชาฎา  รถทอง
2. นางสาวเรณุกา  ทองวงษ์เพ็ชร์
 
4 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาวนันทพร  ด้วงเงิน
2. นางสาวพรทิพย์  สาตรา
3. นางสาวพิชญาภา  ขันสร้อย
 
1. นางสาวสายพิณ  ศรีสุวรรณรัตน์
2. นางสาววรรณนิดา  ฮุยสวง
 
5 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 5 1. เด็กชายธนกร  ชวรางกูร
2. เด็กชายภูฟ้า  งามละมัย
 
1. นางกัลญา  ปีเจริญ
2. นางสาวกุสุมา  กกสันเทียะ
 
6 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. นางสาวพรนิธา  นามทอง
2. นางสาวหทัยรัตน์  คำมุงคุณ
 
1. นางสาวกุสุมา  กกสันเทียะ
2. นางกัลญา  ปีเจริญ
 
7 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายนันท์ธน  เลิศนิบุนะ
 
1. นายนิคม  อาศัยนา
 
8 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 54 เข้าร่วม 6 1. นางสาวสิรภัทร  ชื่นฤทัย
 
1. นายนิคม  อาศัยนา
 
9 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายวัชรพล  สุบุญสันต์
2. เด็กหญิงอรกัญญา  ใจมั่น
 
1. นางสาวศวิตา  ดนตรี
2. นายกฤตชาญ  เสาเวียง
 
10 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวน้ำทิพย์  พันสาย
 
1. นายกฤตชาญ  เสาเวียง
 
11 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายสรวิศ  โชติเจริญวาณิชย์
 
1. นางสาวเบ็นจา  อับดุลฟาก๊ะ
 
12 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 100 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวสิมิลัน  แสนสุวรรณ
 
1. นางสาวเบ็นจา  อับดุลฟาก๊ะ
 
13 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพัณณิน  พวงขาว
 
1. นายปณิธิ  ทองมอญ