สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนนันทนวิทย์ สพม. เขต ๑๘ (ชลบุรี,ระยอง)

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยีของนักเรียน ปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา
ณ สหวิทยาเขตชลบุรี 2
ระหว่าง วันที่ 8 - 9 เดือน ตุลาคม พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงณัฐฐินันท์  พิมเสน
2. เด็กหญิงทัศนีย์  โพธิ์กลาง
 
1. นางสาวพจนีย์  ยางเอน
2. นางสาวพิฐชญาณ์  นันท์ธนาสิทธิ์
 
2 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงธันยพร  ภัทรพงศ์ธร
2. เด็กหญิงปาราวีย์  สมหมาย
3. เด็กหญิงพรพิมล  ลิ้มภักดี
 
1. นางสาวดวงนภา  เครืออยู่
 
3 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาวจิรภิญญา  แซ่อึ๊ง
2. เด็กชายชลัลวิทย์  ตันบุญยืน
 
1. นางสาวชนิกานต์  บุญราศรี
2. นางสาวดวงนภา  เครืออยู่
 
4 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายสุทธิพงษ์  พุทธมิลินประทีป
 
1. นางสาวดวงนภา  เครืออยู่
 
5 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงสโรชา  โสมศรี
2. เด็กหญิงอภิสรา  ทรัพย์ประเสริฐ
3. เด็กหญิงอรพรรณ  พิกุลทอง
 
1. นายนาวี  พลเจริญ
2. นางสาวสุพรรณทิพา  เพ็งหล่อ
 
6 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายจิราพันธ์  เด่นพันธ์
2. เด็กชายพงศ์พิพัฒน์  นิพนธ์
 
1. นายนาวี  พลเจริญ
2. นางสาวสุพรรณทิพา  เพ็งหล่อ
 
7 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายธนวัฒน์  ทวีกฤดาการ
2. นายธีรวัต  อังสุรินทร์
 
1. นายนาวี  พลเจริญ
2. นางสาวสุพรรณทิพา  เพ็งหล่อ
 
8 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 84.6 ทอง 5 1. เด็กหญิงธัญวรรณ  เปรมเพ็ชรธนกุล
2. เด็กหญิงภัทรธิดา  พลอยเพ็ชร
3. เด็กหญิงศศิวิมล  ฉิมพลีกุล
4. เด็กหญิงศิรดา  วัฒนศิริ
5. เด็กหญิงอภิชญา  มาตขาว
 
1. นางสาวจารวี  ริมสำโรง
 
9 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 81.66 ทอง 4 1. เด็กหญิงกุสุมากร  นพตากุล
2. เด็กหญิงชมพูนุช  จริงเพ็ชร
3. เด็กชายปัญญากร  จิตตฤกษ์
4. เด็กหญิงศุภากร  พุทธรา
5. เด็กหญิงแพรวพราว  ชัยวิเศษ
 
1. นายพันวิทย์  มงคลชาญศักดิ์
2. นางศรีสุภรณ์  มงคลชาญศักดิ์
 
10 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 85.4 ทอง 6 1. เด็กชายยุทธนา  พรมมา
 
1. นางสาวจารวี  ริมสำโรง
 
11 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6 85.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกฤษณา  พงศ์พัชราพันธ์ุ
2. เด็กหญิงจิราพร  ชูรัตน์
3. เด็กชายต่อศักดิ์  สังแก้ว
4. เด็กหญิงนิรมล  ศุภรักษ์
5. เด็กหญิงปริชาติ  จันทร์ทรัพย์
6. เด็กหญิงพิมพ์นิภา  มาจิตต์ภาสกร
7. เด็กหญิงศิริกร  โพนไทร
8. เด็กหญิงสปัน  พลตื้อ
9. เด็กชายอัษฎาวุธ  ทำเนาว์
10. เด็กหญิงเบญญาภา  เขียวผม
 
1. นายสมยศ  พิมเสน
2. นางสาวจิตราพร  บุญรี
 
12 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  สุขศรี
 
1. นางสาวพัชราภรณ์  ประชาฉาย
 
13 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกรกนก  มิ่งสอน
2. เด็กหญิงฑิตฐิตา  ฮีม
 
1. นางสาวพัชราภรณ์  ประชาฉาย
 
14 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 83.65 ทอง 4 1. เด็กชายกิตติพงษ์  เหลืองอ่อน
2. เด็กหญิงจันทกานต์  ประมงคล
3. เด็กหญิงจิรสุตา  มาพิมพ์
4. เด็กชายชนะชัย  นาแพง
5. เด็กหญิงนันท์ชนก  เชื้อหยก
6. เด็กหญิงปิยะธิดา  แพงพันธ์ุ
7. เด็กชายภูมิปฏิพัทธิ์  อัศวไมตรี
8. เด็กชายอภิศักดิ์  ปะทุมตะ
 
1. นางสาวฐิติชญา  ธงศรี
 
15 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 82.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงสุพรรษา  เริ่มรู้
 
1. นายพันวิทย์  มงคลชาญศักดิ์
 
16 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายณัฐพงษ์  ตันติเสรีพัฒนา
2. เด็กชายประยุทธชัย  นวลแก้ว
 
1. นางสาวอังคณา  ปุ่มพิมาย
 
17 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 99 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  ราศรีจันทร์
2. เด็กหญิงวิมลสิริ  มูลทองชุน
3. เด็กหญิงสุชานาฎ  ศรีวิเศษ
 
1. นางสาวพจนีย์  ยางเอน
2. นางศรีสุภรณ์  มงคลชาญศักดิ์