งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยีของนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา
ณ กรุงเทพมหานคร
ระหว่าง วันที่ 5-20 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2561

[ ทั้งหมด   5 พ.ย. 2561   6 พ.ย. 2561   7 พ.ย. 2561   8 พ.ย. 2561   9 พ.ย. 2561   10 พ.ย. 2561   11 พ.ย. 2561   12 พ.ย. 2561   13 พ.ย. 2561   14 พ.ย. 2561   15 พ.ย. 2561   16 พ.ย. 2561   17 พ.ย. 2561   18 พ.ย. 2561   19 พ.ย. 2561   20 พ.ย. 2561   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 14 พ.ย. 2561

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 276 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2561 08.30
2 277 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2561 08.30
3 658 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2561 08.30
4 657 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ ม.4-ม.6 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 14 พ.ย. 2561 08.30

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 282 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทมหานคร อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 422-423 14 พ.ย. 2561 13.00-15.00
2 283 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทมหานคร อาคาร 4 ชั้น 3 ห้อง 432-433 14 พ.ย. 2561 13.00-15.00
3 677 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทมหานคร อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง ห้องโสต 14 พ.ย. 2561 09.30-16.30
4 678 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทมหานคร อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง ห้องโสต 14 พ.ย. 2561 09.30-16.30
5 679 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทมหานคร อาคาร 5 ชั้น 4 ห้อง 545 14 พ.ย. 2561 09.30-16.30
6 680 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทมหานคร อาคาร 5 ชั้น 4 ห้อง 544 14 พ.ย. 2561 09.30-16.30
7 286 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทมหานคร อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ห้องคอมพิวเตอร์ 1 14 พ.ย. 2561 09.00-11.30
8 287 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทมหานคร อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ห้องคอมพิวเตอร์ 2 14 พ.ย. 2561 09.00-11.30
9 288 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทมหานคร หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 2 ห้อง หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 14 พ.ย. 2561 09.00-11.00
10 289 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทมหานคร หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 2 ห้อง หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 14 พ.ย. 2561 12.00-14.00
11 688 การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทมหานคร อาคาร 4 ชั้น 4 ห้อง 442-443 14 พ.ย. 2561 09.00-16.30
12 689 การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทมหานคร อาคาร 4 ชั้น 4 ห้อง 441 14 พ.ย. 2561 09.00-16.30
13 690 การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทมหานคร อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 422-423 14 พ.ย. 2561 09.00-11.30
14 691 การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทมหานคร อาคาร 4 ชั้น 3 ห้อง 432-433 14 พ.ย. 2561 09.00-11.30
15 726 การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทมหานคร อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง 222-223 14 พ.ย. 2561 10.30-12.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 296 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนหอวัง หอประชุมโรงเรียนหอวัง ชั้น ชั้นที่ 2 ห้อง ห้องประชุม 14 พ.ย. 2561 8.30-12.00 13.00-16.30
2 298 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมคงคา หอประชุมโรงเรียนปทุมคงคา ชั้น 2 14 พ.ย. 2561
ลำดับที่ 1 - 35
09.00-16.00
3 299 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนปทุมคงคา หอประชุมโรงเรียนปทุมคงคา ชั้น 2 14 พ.ย. 2561
ลำดับที่ 1 - 35
09.00-16.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 304 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนสุขุมนวพันธ์อุปถัมภ์ หอประชุมสุขุม-เมธ์วดี นวพันธ์ อาคาร 2 ชั้น 5 ชั้น 3 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2561
ลำดับที่ 1 - 14
07.00-16.30
2 641 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.4-ม.6 โรงเรียนสุขุมนวพันธ์อุปถัมภ์ หอประชุมสุขุม-เมธ์วดี นวพันธ์ อาคาร 2 ชั้น 5 ชั้น 3 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2561
ลำดับที่ 1 - 28
07.00-16.30

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 043 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร 2 สีเขียว ชั้น 3 ห้อง กลุ่ม 1 ห้อง 233 กลุ่ม 2 ห้อง 234 14 พ.ย. 2561 0900-12.00
2 044 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร2 สีเขียว ชั้น 4 ห้อง กลุ่ม 1 ห้อง 243 กลุ่ม 2 ห้อง 244 14 พ.ย. 2561 0900-12.00
3 045 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร 2 สีเขียว ชั้น 4 ห้อง กลุ่ม 1 ห้อง 245 กลุ่ม 2 ห้อง 246 14 พ.ย. 2561 0900-12.00
4 046 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร 2 สีเขียว ชั้น 4 ห้อง กลุ่ม 1 ห้อง 247 กลุ่ม 2 ห้อง 248 14 พ.ย. 2561 0900-12.00
5 629 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร3 สีชมพู ชั้น 3 ห้อง กลุ่ม 1 ห้อง 332 กลุ่ม 2 ห้อง 333 14 พ.ย. 2561 0900-12.00
6 048 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร3 สีชมพู ชั้น 3 ห้อง กลุ่ม 1 ห้อง 334 กลุ่ม 2 ห้อง 335 14 พ.ย. 2561 0900-12.00
7 049 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร3 สีชมพู ชั้น 3 ห้อง กลุ่ม 1 ห้อง 336 กลุ่ม 2 ห้อง 337 14 พ.ย. 2561 0900-12.00
8 050 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร3 สีชมพู ชั้น 4 ห้อง กลุ่ม 1 ห้อง 347 กลุ่ม 2 ห้อง 348 14 พ.ย. 2561 0900-12.00
9 052 การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร 2 สีเขียว ชั้น 3 ห้อง กลุ่ม 1 ห้อง 235 กลุ่ม 2 ห้อง 237 สำรอง ห้อง 236,238 14 พ.ย. 2561 0900-12.00
10 054 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร3 สีชมพู ชั้น 4 ห้อง กลุ่ม 1 ห้อง 342 กลุ่ม 2 ห้อง 343 14 พ.ย. 2561 0900-12.00
11 055 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร3 สีชมพู ชั้น 4 ห้อง กลุ่ม 1 ห้อง 344 กลุ่ม 2 ห้อง 345 14 พ.ย. 2561 0900-12.00
12 057 การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง ลานนภากาศ 2 ชั้น ลานนภากาศ 2 ห้อง ลานนภากาศ 2 14 พ.ย. 2561 0900-12.00
13 058 การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง ลานนภากาศ 2 ชั้น ลานนภากาศ 2 ห้อง ลานนภากาศ 2 14 พ.ย. 2561 0900-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 701 การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3 โรงเรียนสิริรัตนาธร หอประชุมโรงเรียนสิริรัตนาธร ชั้น 3 ห้อง หอประชุมโรงเรียนสิริรัตนาธร 14 พ.ย. 2561 9.30-13.00
2 702 การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.4-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา สุวินทวงศ์ โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา สุวินทวงศ์ หอประชุมกัลปพฤกษ์ 14 พ.ย. 2561 9.00 น. เป็นต้นไป
3 705 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า อาคารสามประเวศ ชั้น 3 ห้อง 235 14 พ.ย. 2561 09.00
4 706 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า สามประเวศ ชั้น 3 ห้อง 235 14 พ.ย. 2561 9.00
5 718 การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า ห้องสมุด ชั้น 1 14 พ.ย. 2561 09.00
6 714 การแข่งขันละครสั้นภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า ห้องวิทยพัฒน์(เธียร์เตอร์) ชั้น 2 ห้อง ห้องวิทยพัฒน์(เธียร์เตอร์) 14 พ.ย. 2561 09.00
7 711 การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า ตึก นวม ชั้น 321 ห้อง 3D 14 พ.ย. 2561 09.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 134 การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า อาคาร 4 ชั้น 3 ห้อง 4301-4304 14 พ.ย. 2561 09.00-14.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 163 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ห้องประชุมสมบูรณ์-เสาวรัตน์ นิ่มละออ 14 พ.ย. 2561 09.00-17.00
2 166 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.4-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ห้องประชุมสมบูรณ์-เสาวรัตน์ นิ่มละออ 14 พ.ย. 2561 09.00-17.00
3 684 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ห้องประชุมสมบูรณ์-เสาวรัตน์ นิ่มละออ 14 พ.ย. 2561 09.00-17.00
4 685 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.4-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ห้องประชุมสมบูรณ์-เสาวรัตน์ นิ่มละออ 14 พ.ย. 2561 09.00-17.00
5 682 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ห้องประชุมสมบูรณ์-เสาวรัตน์ นิ่มละออ 14 พ.ย. 2561 09.00-17.00
6 683 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.4-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ห้องประชุมสมบูรณ์-เสาวรัตน์ นิ่มละออ 14 พ.ย. 2561 09.00-17.00
7 627 การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ห้องประชุมสมบูรณ์-เสาวรัตน์ นิ่มละออ 14 พ.ย. 2561 09.00-17.00
8 628 การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.4-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ห้องประชุมสมบูรณ์-เสาวรัตน์ นิ่มละออ 14 พ.ย. 2561 09.00-17.00

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 602 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต @ หอประชุมโรงเรียน 14 พ.ย. 2561 09.00-13.00
2 039 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต @ หอประชุมโรงเรียน 14 พ.ย. 2561 09.00-13.00
3 603 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต @ หอประชุมโรงเรียน 14 พ.ย. 2561 09.00-12.00
4 062 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต @ หอประชุมโรงเรียน 14 พ.ย. 2561 09.00-12.00
5 607 การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต @ สนามหน้าเวที ใต้โดม 14 พ.ย. 2561 09.00-12.00
6 100 การประกวดแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต @ สนามหน้าเวที ใต้โดม 14 พ.ย. 2561 09.00-12.00
7 623 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต @ สนามหน้าเวที ใต้โดม 14 พ.ย. 2561 09.00-12.00
8 624 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต @ สนามหน้าเวที ใต้โดม 14 พ.ย. 2561 09.00-12.00
9 609 การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต @ สนามหน้าเวที ใต้โดม 14 พ.ย. 2561 09.00-12.00
10 115 การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.4-ม.6 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต @ สนามหน้าเวที ใต้โดม 14 พ.ย. 2561 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012-2018 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา] [กลับหน้าหลัก] [กลับ]